เมื่อวันที่ 30 สิงหาคม 2565 นายณรงค์ ธิลา นายกเทศมนตรีตำบลหนองควาย เป็นประธานพิธีเปิดโครงการจัดการขยะในชุมชน โดยมีกิจกรรม
![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
![📖](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9e/1/16/1f4d6.png)
![🗑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5a/1/16/1f5d1.png)
กลุ่มเป้าหมาย: แกนนำหมู่บ้าน อาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก และสถานศึกษาในเขตเทศบาลตำบลหนองควาย
โดยมีวัตถุประสงค์ : เพื่อส่งเสริมการลดและคัดแยกขยะมูลฝอยตามหลักการ ๓Rs ลดปริมาณขยะในครัวเรือน ไม่ให้มีขยะตกค้างในพื้นที่ตำบลหนองควาย
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2022/09/DSC_0501-scaled.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2022/09/DSC_0511-scaled.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2022/09/DSC_0539-scaled.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2022/09/DSC_0547-scaled.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2022/09/DSC_0557-scaled.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2022/09/DSC_0570-scaled.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2022/09/DSC_0584-scaled.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2022/09/S__14246058.jpg)