![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2023/03/333046213_522349520045927_752349668000001598_n-400x300.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2023/03/333062393_1554179558434821_1103913278161150145_n-400x300.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2023/03/333119328_6243845452312500_2444866264386382112_n-400x300.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2023/03/333233965_726488085609006_4018775214780160584_n-400x300.jpg)
โครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปี 2566
วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2566 🔷🔹นายณรงค์ ธิลา นายกเทศมนตรีตำบลหนองควาย เป็นประธานพิธีเปิดโครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปี 2566 🔷🔹โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้อาสาสมัครปศุสัตว์ทุกหมู่บ้านตำบลหนองควาย เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ได้รับการอบรมพัฒนาความรู้เกี่ยวกับการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ตลอดจนสามารถดำเนินการฉีดวัคซีนให้แก่สัตว์ได้อย่างถูกต้องปลอดภัย อันจะส่งผลให้การป้องกันการแพร่ระบาดของโรคพิษสุนัขบ้าในตำบลหนองควาย เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพและประสิทธิผล 🔷🔹สำหรับวิทยากรในครั้งนี้ ได้รับการอนุเคราะห์จากปศุสัตว์อำเภอหางดง