![🧑🏭](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t67/1/16/1f9d1_200d_1f3ed.png)
วันนี้ (23 สิงหาคม 2565) นายณรงค์ ธิลา นายกเทศมนตรีตำบลหนองควาย นายภาสกร เก๊างิ้ว รองนายกเทศมนตรีฯ นายสมชาย ศรีมูล รองนายกเทศมนตรีฯ ประธานสภา รองประธานสภา เจ้าหน้าที่ศูนย์ส่งเสริมเทคโนโลยีการเกษตรด้านอารักขาพืช จว. ชม. เจ้าหน้าที่สวนพฤกษศาสตร์วรรณคดีภาคเหนือ ผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ 5 ประธาน อสม หมู่ 5 อาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก เจ้าหน้าที่กองคลัง และเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม
![💚](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t94/1/16/1f49a.png)
ร่วมกิจกรรมกำจัดวัชพืช กิจกรรมรักษาความสะอาดบริเวณสองข้างทาง ตั้งแต่ศูนย์ส่งเสริมเทคโนโลยีการเกษตรด้านแมลงเศรษฐกิจ จว.ชม. (ศูนย์ผึ้ง เชียงใหม่) ถึงสำนักงานส่งเสริมและพัฒนาการเกษตรที่ 6 จว.ชม. ร่วมกิจกรรม
![🪴](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcb/1/16/1fab4.png)
บำรุงรักษาต้นไม้
![🍃](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta/1/16/1f343.png)
Big Cleaning Day และ 5 ส.
![♻️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf8/1/16/267b.png)
กิจกรรมกำจัดวัชพืช
![❇️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb1/1/16/2747.png)
รักษาความสะอาด ตัดหญ้าบริเวณสองข้างทาง ตั้งแต่สำนักงานส่งเสริมและพัฒนาการเกษตรที่ 6 จว.ชม. ถึง เส้นทางบ้านฟ่อน