โครงการสนับสนุนการอบรมตามหลักสูตรการผลิตผู้ดูแลผู้สูงอายุ
วันที่ 23 มิถุนายน 2566 นายกเทศมนตรีตำบลหนองควาย ได้มอบหมายให้ นายภาสกร เก๊างิ้ว รองนายยกเทศมนตรีตำบลหนองควาย เป็นผู้แทนในการประชุมเตรียมความพร้อมในการดำเนินงานดูแลผู้ที่มีภาวะพึ่งพิงในพื้นที่ตำบลหนองควายอย่างทั่วถึงและต่อเนื่อง ภายใต้โครงการสนับสนุนการอบรมตามหลักสูตรความร่วมมือการผลิตผู้ดูแลผู้สูงอายุ ระหว่างกระทรวงศึกษาธิการและกระทรวงสาธารณสุข ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 หลักสูตร 70 ชั่วโมง ณ ห้องประชุมชั้น 2 สำนักงานเทศบาลตำบลหนองควาย พร้อมมอบวุฒิบัตรให้กับผู้ผ่านการอบรมตามหลักสูตรผู้ดูแลผู้สูงอายุ Care Giver หลักสูตร 70 ชั่วโมง จำนวน 9 คน
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2023/07/355863889_3445830985634150_9003234390199742192_n-400x300.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2023/07/355909846_3445827025634546_2752931058752816104_n-400x300.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2023/07/356038735_3445826882301227_3488501850133912456_n-400x300.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2023/07/356050817_3445826895634559_2633910439631686193_n-400x300.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2023/07/356058390_3445827022301213_2857617118434398802_n-400x300.jpg)
![](https://www.nongkhwai.go.th/wp-content/uploads/2023/07/356064064_3445826802301235_1697057523184733127_n-400x300.jpg)